![Tổng Bí thư Đảng Việt Tân ông Hoàng Tứ Duy phát biểu trong chuyến vận động chính giới Canada thúc đẩy hòa bình và thịnh vượng trong khu vực Châu Á - Thái Bình Dương bằng sự ủng hộ nhân quyền và tiến trình dân chủ ở Việt Nam, hôm 27/10/2022 tại Quốc Hội Canada. Ảnh: Việt Tân](https://viettan.org/wp-content/uploads/2022/10/hoang-tu-duy-van-dong-chinh-gioi-canada-e1666972720285-768x431.jpg)
Nội dung bài phát biểu của ông Hoàng Tứ Duy, Tổng Bí Thư Đảng Việt Tân trong chuyến vận động dân chủ, nhân quyền cho Việt Nam ở Quốc Hội Canada
Tôi muốn chia sẻ với quý vị về tầm nhìn của Việt Tân đối với Việt Nam, tầm nhìn này có liên quan như thế nào đến lợi ích của Canada ở vùng Ấn Độ Dương – Thái Bình Dương và những gì chúng ta có thể làm để thúc đẩy lợi ích chung – mà tôi tin rằng đó là một Việt Nam tự do và dân chủ hơn.