![Cơ Sở Việt Tân tại Sydney cùng đồng bào xuống đường để vinh danh Bản Tuyên Ngôn Quốc Tế Nhân Quyền, tố cáo trước công luận Úc Châu thảm trạng chà đạp nhân quyền nghiêm trọng hiện nay tại Việt Nam và tranh đấu cho các Tù nhân Lương tâm Việt Nam hôm 11/12/2022 tại Quảng trường Freedom Plaza – Cabramatta, Úc châu. Ảnh: Cơ sở Việt Tân Sydney](https://viettan.org/wp-content/uploads/2022/12/QTND2022-sydney-xuong-duong-1-1-768x432.png)
Sydney hát và xuống đường cho nhân quyền Việt Nam
Ông Trần Thanh Long, Đại diện Cơ sở Sydney phát biểu mở đầu cuộc xuống đường lúc 11 giờ trưa. Ông đã nhấn mạnh: Chúng tôi, những người Việt Nam ở Úc và trên toàn thế giới, muốn làm sáng tỏ tình trạng đàn áp đang tiếp diễn tại Việt Nam đối với các nhà hoạt động ôn hòa cho nhân quyền và các mối quan tâm khác như bảo vệ môi trường, chống bât công, những cái chết đáng ngờ trong tù, tranh đấu cho công bằng giáo dục, quyền được chăm sóc sức khoẻ đầy đủ v.v…